ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಹೀಗೆ ಬಳಸಿದರೇ ಏನೆಲ್ಲಾ ಆಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದರೇ ಇಂದೇ ಆರಂಭ ಮಾಡುತ್ತೀರಿ.

Health

ತರಕಾರಿ ಅಡುಗೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅನೇಕ ಜನರು ಹಸಿ ಈರುಳ್ಳಿ ತಿನ್ನಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಈರುಳ್ಳಿ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ರೋಗಗಳು ನಿಮ್ಮಿಂದ ದೂರವಿರುತ್ತವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಈರುಳ್ಳಿ ಸೇವಿಸದಿದ್ದರೆ, ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಈ ಲೇಖನವನ್ನು ಓದಿ. ಏಕೆಂದರೆ ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಇಂದು ನಾವು ಈರುಳ್ಳಿಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಲಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಈರುಳ್ಳಿಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಓದಿದ ನಂತರ ನೀವು ಅದನ್ನು ಸೇವಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ.

ದಪ್ಪ ಕೂದಲು: ಕೂದಲು ತೆಳ್ಳಗೆ ಮತ್ತು ದು’ರ್ಬಲವಾಗಿರುವ ಜನರು ಈರುಳ್ಳಿ ತಿನ್ನಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈರುಳ್ಳಿ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಕೂದಲು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೂದಲು ದಪ್ಪವಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ದಪ್ಪ ಕೂದಲು ಪಡೆಯಲು, ನೀವು ಕಚ್ಚಾ ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿದಿನ ಒಂದು ಹಸಿ ಈರುಳ್ಳಿ ಸೇವಿಸಿ.

ಮೂಳೆಗಳು ಬಲವಾಗಿರುತ್ತವೆ: ಈರುಳ್ಳಿ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ, ಮೂಳೆಗಳು ಬ’ಲವಾಗಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಮೂಳೆಗಳು ಅನೇಕ ರೋಗಗಳಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ. ಈರುಳ್ಳಿಯ ಮೇಲೆ ನಡೆಸಿದ ಸಂಶೋಧನೆಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ. ಈರುಳ್ಳಿಯ ಮೇಲಿನ ಸಂಶೋಧನೆಯು ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸೇವಿಸುವ ಜನರ ಮೂಳೆಗಳು ಸದೃಢವಾಗಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ವಯಸ್ಸಾದಂತೆ ದು’ರ್ಬಲಗೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

ದೃಷ್ಟಿ ಬಲವಾಗಿರುತ್ತದೆ: ಈರುಳ್ಳಿಯನ್ನು ಕಣ್ಣುಗಳಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಆಹಾರವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈರುಳ್ಳಿ ತಿನ್ನುವುದು ಅನೇಕ ಅ’ಪಾಯಕಾರಿ ಕಾ’ಯಿಲೆಗಳಿಂದ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಹಸಿ ಈರುಳ್ಳಿ ತಿನ್ನುವವರ ಕಣ್ಣು ಕೂಡ ದು’ರ್ಬಲವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ದೇಹವು ಒಳಗೆ ತಂಪಾಗಿರುತ್ತದೆ: ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಈರುಳ್ಳಿ ತಿನ್ನುವುದು ಅತ್ಯುತ್ತಮವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಈರುಳ್ಳಿ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ದೇಹವು ಒಳಗಿನಿಂದ ತಂಪಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಸೂರ್ಯನ ಶಾಖದ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಈರುಳ್ಳಿ ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ವೈದ್ಯರು ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ.

ಚರ್ಮ: ಈರುಳ್ಳಿಯ ಸಹಾಯದಿಂದ ಸಾಫ್ಟ್ ಆದ ಚರ್ಮವನ್ನು ಸಹ ಕಾಣಬಹುದು. ಬಣ್ಣವು ಕಪ್ಪು ಆಗಿದ್ದಾಗ, ನೀವು ಒಂದು ಚಮಚ ಕಡಿಲೆ ಹಿಟ್ಟಿನೊಳಗೆ ಈರುಳ್ಳಿ ರಸ ಮತ್ತು ನೀರನ್ನು ಸೇರಿಸಿ. ಈ ಪೇಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮುಖಕ್ಕೆ ಹಚ್ಚಿ. 15 ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ ನೀರಿನ ಸಹಾಯದಿಂದ ಮುಖವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ. ಈ ಪೇಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ವಾರಕ್ಕೆ ಮೂರು ಬಾರಿ ಹಚ್ಚುವುದರಿಂದ ಮುಖದ ಟೋನ್ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮೈಬಣ್ಣ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ.

ಮೊಡವೆ ಪರಿಹಾರ: ಮುಖಕ್ಕೆ ಈರುಳ್ಳಿ ರಸವನ್ನು ಹಚ್ಚುವ ಮೂಲಕ ಉಗುರು ಮತ್ತು ಗುಳ್ಳೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಈರುಳ್ಳಿ ರಸದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಚರ್ಮವು ಗುಳ್ಳೆಗಳ ಗಾತ್ರವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನೀವು ಮೊಡವೆ ಗುಳ್ಳೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಮುಖಕ್ಕೆ ಈರುಳ್ಳಿ ರಸವನ್ನು ಹಚ್ಚಿ. ಈರುಳ್ಳಿ ಪುಡಿಮಾಡಿ ಅದರ ರಸವನ್ನು ಹೊರತೆಗೆದು ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಈ ರಸದೊಳಗೆ ಸೇರಿಸಿ. ಈ ಎರಡೂ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬೆರೆಸಿ ಹತ್ತಿಯ ಸಹಾಯದಿಂದ ಮುಖಕ್ಕೆ ಹಚ್ಚಿ. ಈ ರಸವನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುವುದರಿಂದ ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಸ್ವಲ್ಪ ಕಿರಿಕಿರಿಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ ಆದರೆ ಅಲ್ಪಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಉರಿಯುವ ಸಂವೇದನೆ ಕಣ್ಮರೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ರಸವು ಒಣಗಿದಾಗ, ನೀರಿನ ಸಹಾಯದಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಮುಖವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *