ರಾತ್ರಿ ಮಲಗುವ ಬದಲು ನಿಮ್ಮ ಹೆಂಡತಿ ಅಥವಾ ತಾಯಿ ಈ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರೇ ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಆಶೀರ್ವಾದದಿಂದ ಅದೃಷ್ಟ ನಿಮ್ಮದಾಗಲಿದೆ.

Dharmika Shastra

ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಯ ರೂಪವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಭಾರತೀಯ ಸಂಪ್ರದಾಯದ ಪ್ರಕಾರ ಮನೆಯ ಮಹಿಳೆ ಮನೆಯ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮನೆಯ ಮಹಿಳೆಯರು ಸಂತೋಷವಾಗಿದ್ದರೆ, ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಅವರ ದಯೆ ಕುಟುಂಬದ ಮೇಲೆ ಉಳಿದಿರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಕಷ್ಟ ಪಡುತ್ತಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರ ಮನೆಯಿಂದ, ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೂರ ಉಳಿಯುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಂಬಾಲಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಮನೆಯ ಮಹಿಳೆಯರು ಯಾವಾಗಲೂ ಸಂತೋಷವಾಗಿರಬೇಕು. ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ಮಹಿಳೆಯರು ಸಂತೋಷವಾಗಿದ್ದರೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವಾಗಲೂ ದೇವರು-ದೇವತೆಗಳ ಸುಂದರ ನೋಟ ಇರುತ್ತದೆ.

ಅದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ಪ್ರಕಾರ, ಮಹಿಳೆಯರು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಯ ಆಶೀರ್ವಾದ ಪಡೆಯಲು ಕೆಲವು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೇ, ಅದು ಹಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ಪರಿಹಾರ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಮನೆಯ ಮಹಿಳೆಯರು ಈ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಿದರೆ, ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಯು ಸಂತಸಗೊಂಡು ಆಶೀರ್ವದಿಸುತ್ತಾಳೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

ಇಂದು ನಾವು ಅಂತಹ ಕೆಲವು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಲಿದ್ದೇವೆ, ಅದು ಮನೆಯ ಮಹಿಳೆಯರು ರಾತ್ರಿ ಮಲಗುವ ಮೊದಲು ಮಾಡಿದರೆ ಅದು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಂತೋಷ, ಶಾಂತಿ ಮತ್ತು ಸಮೃದ್ಧಿಯನ್ನು ತರುತ್ತದೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಮನೆಯ ಬಡತನವೂ ಅಂತ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ, ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಶಕ್ತಿಯು ಹರಡುತ್ತದೆ.

ಪೂಜಾ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ದೀಪ ಬೆಳಗಿಸಿ: ಧರ್ಮಗ್ರಂಥಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಮನೆಯ ಮಹಿಳೆಯರು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಮನೆಯ ದೇವಾಲಯದಲ್ಲಿ ದೀಪವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಮಹಿಳೆ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ದೀಪವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸುವ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಯ ಕೃಪೆಯು ಯಾವಾಗಲೂ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿಯ ಕೃಪೆಯಿಂದಾಗಿ ಆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹಣ ಮತ್ತು ಧಾನ್ಯದ ಕೊರತೆಯಿಲ್ಲ. ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಅವರ ಆಶೀರ್ವಾದ ಯಾವಾಗಲೂ ಕುಟುಂಬದ ಎಲ್ಲ ಜನರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಮನೆಯ ದಕ್ಷಿಣ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಮೂಲೆಗಳಲ್ಲಿ ದೀಪವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸಿ: ಧರ್ಮಗ್ರಂಥಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಮನೆಯ ಮಹಿಳೆ ರಾತ್ರಿ ಮಲಗುವ ಮುನ್ನ ಮನೆಯ ದಕ್ಷಿಣ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಮೂಲೆಗಳಲ್ಲಿ ದೀಪವನ್ನು ಹಚ್ಚಿದರೆ, ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ಶಾಂತಿ ಮತ್ತು ಸಮೃದ್ಧಿ ಇರುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯ ಈ ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಬಲ್ಬ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಹಾಕಬಹುದು, ಇದರಿಂದ ಈ ಬಲ್ಬ್ ಅನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಈ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಬೆಳಗಿಸಬಹುದು. ಈ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ, ತಂದೆಯ ಆಶೀರ್ವಾದವನ್ನು ಸಹ ಪಡೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಪೋಷಕರು ಮತ್ತು ಹಿರಿಯರನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ: ಪೋಷಕರು ಮತ್ತು ಹಿರಿಯರನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಮನೆ ಯಾವಾಗಲೂ ದೇವರ ಅನುಗ್ರಹವನ್ನು ಆ ಮನೆಯ ಮೇಲೆ ಇಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಧರ್ಮಗ್ರಂಥಗಳಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ. ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಮಲಗುವ ಮೊದಲು, ಮನೆಯ ಮಹಿಳೆಯರು ಹೆತ್ತವರಂತೆ ಮನೆಯ ಹಿರಿಯರು ಆರಾಮವಾಗಿ ಮಲಗಿದ್ದಾರೆಯೇ ಎಂದು ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು. ಮನೆಯ ಹಿರಿಯರು ಮತ್ತು ಪೋಷಕರು ಆರಾಮವಾಗಿ ಮಲಗಿದಾಗ ನಿದ್ರೆಗೆ ಹೋಗಿ.

ಕರ್ಪೂರವನ್ನು ಹಚ್ಚಿ: ಮನೆಯ ಮಹಿಳೆಯರು ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಇಡೀ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಕರ್ಪೂರವನ್ನು ಹಚ್ಚಿ ತೋರಿಸಿದರೇ, ಅದು ಮನೆಯ ಋಣಾತ್ಮಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಅಂತ್ಯಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಮನೆಯ ಮಹಿಳೆಯರು ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಕರ್ಪೂರವನ್ನು ಹಚ್ಚಿ ತೋರಿಸಿದರೆ, ಅದು ಗಂಡ ಮತ್ತು ಹೆಂಡತಿಯ ನಡುವೆ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ವಾದ ಚರ್ಚೆಯನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಕರ್ಪೂರವನ್ನು ಹೆಚ್ಚುವುದು ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಕ್ಕೆ ಮಾಧುರ್ಯವನ್ನು ತರುತ್ತದೆ. ಒ’ತ್ತಡ ಮತ್ತು ಪರಸ್ಪರ ವಿಂಗಡಣೆ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *