ಕೂದಲನ್ನು ಕ್ಷೌರ ಮಾಡುವಾಗ ವಿವಾಹಿತ ಮಹಿಳೆಯರು ಇದನ್ನು ಮರೆಯಬಾರದು, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಪತಿ ಬಡವನಾಗುತ್ತಾನೆ.

Dharmika Shastra

ಮದುವೆಯ ನಂತರ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಮಹಿಳೆಯ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯ ಭವಿಷ್ಯವು ತನ್ನ ಗಂಡನೊಂದಿಗೆ ಕಟ್ಟಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಧರ್ಮಗ್ರಂಥಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಹೆಂಡತಿ ಮನೆಯ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಗಂಡನು ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿಯನ್ನು ಸಂತೋಷವಾಗಿಡಬೇಕು. ಅಂತೆಯೇ, ಮಹಿಳೆ ಸಹ ಅನೇಕ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಏಕೆಂದರೆ ಮಹಿಳೆಯರು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮಾಡುವ ಕೆಲಸವು ಇಡೀ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರ ಜೀವನದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಧರ್ಮಗ್ರಂಥಗಳಲ್ಲಿ, ಮಹಿಳೆಯರ ಕೂದಲಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳಿವೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಮಹಿಳೆ ಮದುವೆಯ ನಂತರ ಅನುಸರಿಸಬೇಕು. ಈ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸದ ಮಹಿಳೆಯರು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಶಾಶ್ವತ ದುಃಖಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

ನಿಂತಿರುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಕ್ಷೌರ ಮಾಡಬೇಡಿ, ಅದೃಷ್ಟವು ನಾ’ಶವಾಗುತ್ತದೆ: ಮಹಿಳೆಯರ ಕೇಶವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ಪೌರಾಣಿಕ ಗ್ರಂಥಗಳಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರು ಯಾವಾಗಲೂ ಕುಳಿತು ಕೂದಲನ್ನು ಕ್ಷೌರ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಂತಿರುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಕ್ಷೌರ ಮಾಡಬೇಡಿ. ಅಲ್ಲದೆ, ಗಂಡನ ವಯಸ್ಸಿನ ಮೇಲೂ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.

ಸೂರ್ಯಾಸ್ತದ ನಂತರ ಕೂದಲನ್ನು ಬಾಚಬೇಡಿ: ಕೂದಲು ಉದುರುವಿಕೆಗೆ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಮಯ. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಕೂದಲು ಉದುರುವಿಕೆಯಿಂದ ಅದೃಷ್ಟವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಕೂದಲನ್ನು ತೊಳೆದು ಬಾಚುವ ಮಹಿಳೆಯರು, ಯಾವಾಗಲೂ ತಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ದುಃಖವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಹಗಲಿನ ವೇಳೆಯಲ್ಲಿ ಬಾಚಿಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ರಾತ್ರಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕೂದಲನ್ನು ಮುಟ್ಟಬೇಡಿ.

ಕೂದಲು ತುರಿಕೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಒಂದು ಕೈಯಿಂದ ಮಾಡಬೇಕು. ಎರಡೂ ಕೈಗಳಿಂದ ಕೂದಲಿನ ಮೇಲೆ ತುರಿಕೆ ಮಾಡುವ ಮಹಿಳೆಯರು ಹಣವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಮಹಿಳೆಯರು ಎಂದಿಗೂ ಎರಡೂ ಕೈಗಳಿಂದ ತಲೆ ತುರಿಕೆ ಮಾಡಬಾರದು ಎಂದು ವಿಷ್ಣು ಪುರಾಣ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದೆ. ಇದನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಕೋಪಗೊಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಪತ್ತಿನ ನಷ್ಟವಿದೆ ಮತ್ತು ಬಡತನವು ವಾಸಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಸರಿಯಾದ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವ ಸಿಂಧೂರವನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಿ: ಕೂದಲು ಕ್ಷೌರ ಮಾಡುವಾಗ ಮಹಿಳೆಯರು ತಮ್ಮ ದಿಕ್ಕನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ತಪ್ಪು ದಿಕ್ಕನ್ನು ಎದುರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಕೂದಲನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಕ್ಷೌರ ಮಾಡಬೇಡಿ. ಧರ್ಮಗ್ರಂಥಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ನೀವು ಉತ್ತರ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಕ್ಷೌರ ಹಾಗೂ ಬಾಚೇಬೇಕು ಮತ್ತು ಸಿಂಧೂರವನ್ನು ಕೂಡ ಇದೇ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಅನ್ವಯಿಸಬೇಕು. ಉತ್ತರ ದಿಕ್ಕು ಶಿವ ಪಾರ್ವತಿಯ ನಿರ್ದೇಶನ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ತಿರುಗಾಡುವ ಮೂಲಕ, ಸಿಂಧೂರವು ಶಿವ ಪಾರ್ವತಿಯ ಆಶೀರ್ವಾದವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಯಾವಾಗಲೂ ಈ ದಿಕ್ಕನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಸಿಂಧೂರವನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಿ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಸಿಂಧೂರವನ್ನು ತಿರುಗಿಸುವ ತಪ್ಪನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಮಾಡಬೇಡಿ.

ಮಲಗುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕೂದಲನ್ನು ತೆರೆದಿಡಬೇಡಿ: ಮಲಗುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ಕಟ್ಟಿಕೊಳ್ಳಿ. ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ತೆರೆದು ಮಲಗುವ ತಪ್ಪನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಮಾಡಬೇಡಿ. ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಕೂದಲನ್ನು ತೆರೆದಿಡುವುದರಿಂದ ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಕೋಪಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಹಣದ ಕೊರತೆಯಿದೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಗಂಡ ಹೆಂಡತಿ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲೂ ಬಿರುಕು ಇದೆ.

ಯಾವಾಗಲೂ ಕೂದಲನ್ನು ತೆರೆದಿಡಬೇಡಿ: ಧರ್ಮಗ್ರಂಥಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಮಹಿಳೆಯರು ಮದುವೆಯ ನಂತರ ಯಾವಾಗಲೂ ಕೂದಲನ್ನು ಕಟ್ಟಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಎಲ್ಲಾ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಕೂದಲನ್ನು ತೆರೆದಿಡುವ ಮಹಿಳೆಯರು ತಮ್ಮ ಗಂಡನ ವಯಸ್ಸಿನ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಾರೆ. ಮಹಿಳೆಯರು ಯಾವಾಗಲೂ ತಮ್ಮ ಗಂಡಂದಿರ ಮುಂದೆ ಕೂದಲನ್ನು ತೆರೆದಿಡಬೇಕು ಎಂದು ಧರ್ಮಗ್ರಂಥಗಳು ಹೇಳುತ್ತವೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *