ಅಕ್ಕಿ ನೀರಿನ ಹೀಗೆ ಬಳಸಿದರೆ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಗೊತ್ತಾ?? ಓಪನ್ ಚಾಲೆಂಜ್ ಇಂದಿನಿಂದಲೇ ಆರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ.

Health

ಮುಖದ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮಹಿಳೆಯರು ಏನು ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಹೇಳಿ, ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಕ್ರೀಮ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ದುಬಾರಿ ಬೆಲೆಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳನ್ನೂ ಟ್ರೈ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಇವುಗಳ ಬಳಕೆಯಿಂದ ಮುಖದ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಹೊಳಪು ಹೋಗಿ ಸ್ವಲ್ಪ ದಿನಗಳ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಮುಖದಲ್ಲಿ ಕಾಂತಿ ಇರುತ್ತದೆ. ಮುಖದ ಮೇಲೆ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ, ವಿಧಾನವು ಸಹ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿರಬೇಕು. ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಮುಖದ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಹೇಗೆ ಪಡೆಯುವುದು ಎಂಬುದು ಎಲ್ಲರ ಪ್ರಶ್ನೆಯಾಗಿದೆ. ಇಂದು ನಾವು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಮುಖದ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಒಂದು ಮನೆ ಮದ್ದನ್ನು ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಇಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಲು ಹೊರಟಿರುವುದು ಅಕ್ಕಿ ನೀರನ್ನು ಮುಖಕ್ಕೆ ಬಳಸುವುದು. ಅಕ್ಕಿ ನೀರನ್ನು ಫೇಸ್ ಪ್ಯಾಕ್, ಸ್ಕಿನ್ ಟೋನರ್, ಸ್ಕ್ರಬ್ಬರ್ ಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಬಹುದು. ಮುಖದ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವಾಗ ಚರ್ಮದ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ದೂರಮಾಡಲು ಇದು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಮೊದಲು ಅಕ್ಕಿ ನೀರನ್ನು ತಯಾರಿಸುವ ವಿಧಾನವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ.

ಅಕ್ಕಿ ನೀರನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು, ಮೊದಲು ಅಕ್ಕಿಯನ್ನು 2 -3 ಬಾರಿ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ತೊಳೆಯಿರಿ. ನಂತರ 10-15 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ನೆನೆಸಿಡಿ. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಅಕ್ಕಿಯಲ್ಲಿರುವ ಅಂಶಗಳು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಬೆರೆತುಹೋಗಿ,ನೀರು ಬಿಳಿ ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿಸುತ್ತದೆ. ಮುಖವನ್ನು ತೊಳೆಯಲು ನೀವು ಈ ಬಿಳಿ ನೀರನ್ನು ಬಳಸಬೇಕು. ಅಕ್ಕಿ ನೀರನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಮುಖಕ್ಕೆ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಹೊಳಪು ಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಚರ್ಮದ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಮುಖವನ್ನು ಅಕ್ಕಿ ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಟೋನರ್‌ ಆಗಿ ಬಳಸಿದರೆ ಅದು ನಿಮ್ಮ ಮುಖದಲ್ಲಿರುವ ಒಣ ಚರ್ಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಹೊಳಪನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಚರ್ಮದಲ್ಲಿರುವ ರಂಧ್ರಗಳು ಕೆಲವು ಜನರ ಮುಖಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಜನರು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಅಕ್ಕಿ ನೀರನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಚರ್ಮದಲ್ಲಿರುವ ರಂಧ್ರಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಅಕ್ಕಿ ನೀರಿನಿಂದ ಮುಖವನ್ನು ತೊಳೆಯುವುದರಿಂದ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಗುಳ್ಳೆಗಳ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೂಡ ದೊಡ್ಡ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ನಿವಾರಣೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಅಕ್ಕಿ ನೀರನ್ನು ಹತ್ತಿಯನ್ನು ಬಳಸಿ ಮೊಡವೆಗಳ ಮೇಲೆ ಹಚ್ಚಬೇಕು. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅಕ್ಕಿ ನೀರನ್ನು ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಹಚ್ಚುವುದರಿಂದ ಚರ್ಮವನ್ನು ಬಿಗಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಮುಖದಲ್ಲಿರುವ ವಯಸ್ಸಿನ ಗುರುತುಗಳು ಅಳಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *