ಮೃತದೇಹದ ಮೆರವಣಿಗೆ ನೋಡಿದ ತಕ್ಷಣವೇ ಈ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ ನೋಡಿ, ನಿಮ್ಮ ಪುಣ್ಯದ ಕೊಡ ತುಂಬಿ ತುಳುಕುತ್ತದೆ, ಅದೃಷ್ಟ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ.

Interesting

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ಮನುಷ್ಯನು ಮರಣೋತ್ತರವಾಗಿ ಆತ್ಮದ ರೂಪವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ. ಶ್ರೀಮದ್ ಭಗವತ್ಗೀತೆಯಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀಕೃಷ್ಣನು ಮನುಷ್ಯನ ದೇಹವು ಮರ್ತ್ಯ, ಅಮರ ಕೇವಲ ಆತ್ಮ ಮತ್ತು ಜನಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಜೀವನವನ್ನು ಅಂತ್ಯ ಗೊಳಿಸುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಯಾರೊಬ್ಬರ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆ ನಿಮಗೆ ಕಂಡರೆ, ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಈ 4 ಶುಭ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು. ಮೃತ ದೇಹವನ್ನು ನೋಡುವ ಮೂಲಕ ಈ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ:

ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಇನ್ನೊಬ್ಬರ ಕೊನೆಯ ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಮೃತ ದೇಹವನ್ನು ಹೆಗಲಿಗೆ ಹಾಕಿದರೆ, ಆಗ ಅವನ ಸದ್ಗುಣಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಈ ಸದ್ಗುಣದಿಂದಾಗಿ ಅವನ ಹಳೆಯ ಪಾಪಗಳೆಲ್ಲವೂ ಕೊನೆಯಾಗುತ್ತವೆ. ಸಮಯದ ಅಭಾವದಿಂದಾಗಿ ಅಪರಿಚಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಕೊನೆಯ ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ, ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಯ ಮೆರವಣಿಗೆಯನ್ನು ನಾವು ನೋಡಿದಾಗಲೆಲ್ಲಾ ನಾವು ನಿಲ್ಲಿಸಬೇಕು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಮೊದಲ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಬಿಡಲು ಅನುಮತಿಸಬೇಕು.

ಮೃತ ದೇಹವನ್ನು ನೋಡಿದ ಕೂಡಲೇ ರಾಮನ ಹೆಸರನ್ನು ಜಪಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಶ್ರೀರಾಮ್ಚರಿತ್ ಮನಸ್ ಪ್ರಕಾರ, ಶಿವನು ರಾಮನ ಜಪದಿಂದ ಸಂತಸ ಗೊಂಡಿದ್ದಾನೆ ಮತ್ತು ಇಹಲೋಕ ತ್ಯಜಿಸಿದ ನಂತರ ಆತ್ಮವು ಪರಮಾತ್ಮನಲ್ಲಿ ವಿಲೀನಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಶಿವ ಪುರಾಣದಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೆ ನೋಡಿದ ಕೂಡಲೇ ಮೌನವಾಗಿರಬೇಕು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನೀವು ಕಾರು ಅಥವಾ ಬೈಕ್ನಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ಹಾರ್ನ್ ನುಡಿಸಬೇಡಿ. ಈ ಕೆಲಸವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದರಿಂದ ಸತ್ತ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಗೌರವ ಮತ್ತು ಗೌರವದ ಭಾವನೆ ಕಂಡು ಬರುತ್ತದೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *