ಅವು ಇವು ಯಾಕೆ, ಕರಿಮೆಣಸು ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯದ ಎಷ್ಟೆಲ್ಲ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ ಗೊತ್ತಾ??

Health

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ಕರಿಮೆಣಸನ್ನು ಮಸಾಲೆಗಳ ರಾಜ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಯಾವುದೇ ಖಾದ್ಯವು ಇಲ್ಲದೆ ಕರಿಮೆಣಸು ಅಪೂರ್ಣವೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆ. ಅನಾದಿ ಕಾಲದಿಂದಲೂ ಕರಿಮೆಣಸನ್ನು ಭಾರತೀಯ ಪಾಕಪದ್ಧತಿಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕರಿಮೆಣಸು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ. ಕರಿಮೆಣಸಿನಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಔಷಧೀಯ ಗುಣಗಳು ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ. ಕೆಂಪು ಮೆಣಸಿನಲ್ಲಿ ಪ್ಯಾಪ್ರಿನ್ ಎಂಬ ಅಂಶ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಇದು ಅನೇಕ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಂದ ದೇಹವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಗುರಾಣಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.

ಇದರ ಸೇವನೆಯು ದೇಹದ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ ಕಬ್ಬಿಣ, ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್, ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್, ಮ್ಯಾಂಗನೀಸ್, ಸತು, ಕ್ರೋಮಿಯಂ, ವಿಟಮಿನ್ ಎ ಮತ್ತು ಇತರ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ಕರಿಮೆಣಸಿನಲ್ಲಿ ಕಂಡು ಬರುತ್ತವೆ, ಇವು ಆರೋಗ್ಯಕರ ದೇಹಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಶೀತ, ಕೆಮ್ಮು ಮತ್ತು ಶೀತವನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು: ಕರಿಮೆಣಸು ಉತ್ತಮ ಔಷಧಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಶೀತ, ಕೆಮ್ಮು ಮತ್ತು ಶೀತದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದು ಹಾಕುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಜೇನುತುಪ್ಪದೊಂದಿಗೆ ಕರಿಮೆಣಸು ಪುಡಿಯನ್ನು ತಿನ್ನಬಹುದು. ಇನ್ನು ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ಕಣ್ಣುಗಳಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ, ಹೌದು ಮೆಣಸು ದೃಷ್ಟಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ತಿಳಿದು ಬಂದಿದೆ. ತುಪ್ಪದೊಂದಿಗೆ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ದೃಷ್ಟಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು ತೂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ನೀವು ತೂಕ ಇಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನಂತರ ಕರಿಮೆಣಸು ಸೇವನೆಯು ಇದಕ್ಕೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಕರಿಮೆಣಸಿನಲ್ಲಿರುವ ಪೈಪರೀನ್ ಮತ್ತು ಆಂಟಿಬೆಸಿಟಿ ಪರಿಣಾಮದಿಂದಾಗಿ, ತೂಕ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಹಸಿವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಕರಿಮೆಣಸು ಹಸುವು ಆಗದೆ ಇರುವವರಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಆಲ್ಕಲಾಯ್ಡ್ಸ್, ಒಲಿಯೊರೆಸಿನ್ ಮತ್ತು ಎಣ್ಣೆಯಂತಹ ಕೆಲವು ಸಂಯುಕ್ತಗಳು ಕರಿಮೆಣಸಿನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ. ಹಸಿವು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಇದು ಬಹಳ ಸಹಾಯಕವಾಗಿದೆ.

ಇನ್ನು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಕಪ್ಪು ಮೆಣಸು ಮಧುಮೇಹ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಸಹ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಕರಿಮೆಣಸನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸೇವಿಸಿದರೆ, ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಸಮತೋಲನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಇದು ಮಧುಮೇಹದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಬಹಳ ಮಟ್ಟಿಗೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಕೊನೆಯದಾಗಿ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ಅಂಶವು ಕರಿಮೆಣಸಿನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಕಂಡು ಬರುತ್ತದೆ. ಕರಿಮೆಣಸು ಸಹ ಉರಿಯೂತದ ಕಾಯಿಲೆಗಳು, ಹೃದ್ರೋಗ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮುಂತಾದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *